[Đề | Đáp Án] PT & TK Hệ Thống Thông Tin [22/6/2011]

Discussion in 'Đề Thi' started by it_2010, Jun 22, 2011.

1. Offline

thanhtinh

• Super Moderator

Message Count:
    211
    keke tớ cũng vớt vát được trong số này . :ok: thề k học cải thiện :coy:
  2. Offline

volatile

Message Count:
    22
    Bạn có đi dự các buổi báo cáo và buổi học cuối cùng mà dám nói vậy. Mình tin những bạn rớt là những bạn ko đi dự báo cáo đầy đủ hoặc hiểu sai môn này..
    mỗi báo cáo thầy đều chỉ điểm sai rất rõ ràng về cách vẽ,cách phân tích.
    Buổi cuối cùng thầy đã chỉ cho cách phân tích thử 1 bài.
    Thầy cho 7 đề, nếu ở nhà chịu khó làm hết tất cả thật kỹ thì làm sao mà rớt được nhỉ?. Ai bảo các bạn tự đoán đề rồi tự học tủ chi:14.jpg:
    Mà thầy lại cho cấu trúc y chang như năm ngoái nữa, Vậy cớ j cứ rớt là lại lôi thầy ra trách.
    Môn này bản chất là môn khó, thâm chí còn khó hơn những môn lập trình mà chúng ta đang học. Vì nó ko có cái chuẩn nào hết, hoàn toàn chỉ dựa vào cách chúng ta phân tích cho logic để vẽ nó cho đúng.
    Với đề năm nay, ko có thời gian cho các bạn vào phòng thi mà ngồi đọc lại, nếu bạn nào ko làm trước thì chắc chắn sẽ ko có mấy bạn làm kịp mà chính xác được nhiều.
    Mình nói đến đây thui, vì mình thấy các bạn chỉ biết trách thầy ,mà ko nghĩ lý do sao các bạn rớt..Mình cũng ko qua môn của thầy lần đầu tiên học, nhưng mình ko trách ai cả, mà tự trách mình và tìm nguyên nhân tại sao rớt để khắc phục làm bài thi lần thứ hai. Và đúng như vây, lần này mình đã qua, mặc dù sau khi ra khỏi phòng thi cũng đầy run sợ và lo lắng( sợ phải vác cái thân đi học lần thứ ba).
    Nhưng cuối cùng kết quả đã ko phụ công người..

Chúc cho các bạn ko qua lần này kỳ sau lên kế hoạch học tập môn này thật nghiêm túc thì chắc chắn sẽ qua hết.
    thanhtinh, Dai082, dieng and 2 others like this.
  3. Offline

deline

Message Count:
    14
    Các bạn không nên trách Thầy nhiều lắm vì trong các giờ báo cáo mình thấy là hầu như lớp đều ồn. Mọi người chỉ im lặng nghe khi gần đến phiên mình lên báo cáo. (Mình nói điều này ắt hẳn là cũng nói oan cho 1 số bạn, nếu có lỡ như vậy các bạn cho mình xin lỗi nhé :coy:)
    Mình cũng không học và làm trước 2 bài này ở nhà, 2 bài dài nhất là siêu thị trái cây và quản lý công tác phí. Nhưng do các lần nghe Thầy sửa bài báo cáo nên cũng hơi hơi hiểu cái chỗ sai...
    Khi vào phòng thi mình thật sự bất ngờ vì không nghĩ là Thầy lại cho đề dài như vậy. Từ bất ngờ dẫn đến mất bình tĩnh ở khoảng 10 phút đầu tiên.
    Sau đó mình bắt đầu làm bài, dù không làm trước ở nhà nhưng khi vẽ mình cố gắng không lặp lại các chỗ sai đó. Cũng may sao Thầy cho 6đ bài đó. Bây giờ nghĩ lại thấy vẫn còn may. :022:

Mình nghĩ là các bạn nên tự làm 1 bài nào đó ở nhà rồi mang lên hỏi Thầy để Thầy góp ý --> từ đó sẽ có thể biết mình sai chỗ nào để còn tránh. :meeting:

1 số ý kiến cá nhân, có gì anh em chém nhẹ tay nhé :coy:

À quên nữa, cái sai mình rút ra được là: làm bài nên dựa vào quy trình nghiệp vụ!!!
    conam likes this.
  4. Offline

Dai082

• Good Looking !

Message Count:
    1,105
    Cung hỉ anh Bình tai qua nạn khỏi nhé ! Em nhập viện rồi...
    Những người qua môn này nên cười tươi tắn và không nên replay chỉ trích các bạn rớt nhé ! Trong đó có cả khóa 06 nữa đấy ! với lại tâm lý này các bạn nên thông cảm "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân". Và không bao giờ quên diễn đàn của mình tạo ra để bày tỏ giải tỏa cảm xúc của mọi người. Nên thông cảm cho các bạn ấy chút nhé. Miễn các bạn ấy không xúc phạm tới thầy là được.

Học là một vấn đề, và hiểu là một tờ giấy trắng, được bao nhiêu viết vào đó. Cuối cùng đi thi tờ giấy trắng ấy bỗng hóa đen :003::003: nghĩ lại buồn cười chết. Kì sau x4 là 480k ! sót thế :handshake:
    o0o..Midi..o0o, deline and it_2010 like this.
  5. Offline

trumvu2

• Member

Message Count:
    40
    Chủ yếu là kiểm tra kiến thức mình đạt được thôi mà!
    Không hiểu sao các thầy luôn cho đề dài! Đọc đề làm usecase là cũng mất hết 30 phút.
    Đâu phải khi đi làm chúng ta chỉ có 75 phút để làm mí cái này!
    Ngay lúc dạy các thầy cũng nói là quá trình phân tích, sửa chữa từ đầu đồ án cho tới cuối đồ án!
    --> chả lẽ 1 đồ án chỉ kéo dài 75 phút

Mà thôi đó là chuyện của khoa! Chúc mọi người đk lại đc môn này và thi tốt!!!
  6. Offline

hanlephongit

• Member

Message Count:
    33
    7.5 - 3.5 out luôn ,,,ôi thâý ác thiêtj :(
  7. Offline

lucita

• Active Member

Message Count:
    179
    ..... Quên môn này đi thôi, kha kha kha :045:
  8. Offline

ngocha

Message Count:
    8
    link đáp án die mất rồi, mn ai còn giữ không cho xin với.

Share This Page