Tai nạn giao thông hiếm thấy

Discussion in 'Design' started by tanghainguyen, Feb 6, 2010.

1. Offline

tanghainguyen

Message Count:
    11
    Mình vừa lang thang trên mạng thấy có bộ hình này nên nảy ra ý tưởng làm ảnh động một vụ tai nạn, anh em xem và làm thử nha:
    Bộ hình đó gồm những hình như sau:

Các bạn có thể download toàn bộ loạt ảnh tại đây

OK sau khi download vè ta bắt đầu làm nha!
    Bước 1:
    Mở toàn bộ ảnh trên Photoshop và copy toan bộ lần lượt từng ảnh dán vào một cửa sổ duy nhất .Ta làm như sau:
    - Trên mỗi ảnh ta bấm Ctrl + A tiếp Ctrl + C cuối cùng Ctrl + V.
    Ta làm lần lượt vối các ảnh khác và cũng past vào một hình lúc nảy. làm được thì trên một của sổ làm việc sẽ có các layer như sau:

Bước 2:
    Sau đó ta mở menu Window chọn Animation và thiết lập các Frame như sau:

Ta sẽ có lần lượt các frame như sau, bạn muốn chỉnh thời gian nhanh hay chậm thì tham khảo bài hướng dẫn tại đây! nha

Cuối cùng ta lưu lại bằng cách ấn phím Ctrl + Alt + Shift + S chọn định dạng lưu là đuôi .gif. thế là ok!
    Các bạn cùng xem sản phẩm củ mình nhé !
    :71.jpg:
    :034:

Các bạn làm thử nha, chổ nào hok dc thí báo mình sẽ hướng dẫn miễn phí...hì...hì
    Các bạn cũng có thể tham khảo bài viết này sẽ căn bản và dể hiểu hơn trong việc làm ảnh .gif nhé :14.jpg:
  2. Offline

Buzz

Message Count:
    25
    Hay quá ta. Mình học CNTT mà không biết cái gì cả, chỉ biết chơi game thôi. Chán quá.
  3. Offline

tuanvu_it

Message Count:
    30
    Úi giời tưởng gì, lúc đầu xem cứ tưởng từ 2 bức ảnh ban đầu mà bác làm ra 1 đoạn hiệu ứng animation trong PTS đẹp vậy thì tài quá, ai dè coi kĩ thì ra có dòng "dow nguyên 1 bộ ảnh". Đây là kĩ thuật hồi xưa từng đụng PTS mình có học trên mạng rồi, nó khá hay nhưng đòi hỏi máy tính có đồ họa tốt thì hình đầu ra (.Gift) sẽ đẹp và rõ. Cái trò này ai mà rành flash thì dễ hơn nhiều mà còn hay nữa...
  4. Offline

Dai082

• Good Looking !

Message Count:
    1,105
    Lúc đầu cũng nghĩ như ông này ! Hic. Đọc đoạn đầu sợ cao thủ lun á... Giống hệt làm hình quay tròn ấy mờ. Chuyển từ PTS qua cái IR làm thành GIF mờ.Ít hình quá nên nó hơi giật, Thế nên tai nạn này hiếm thật..hì ! Vỗ tay nhé !:welcome:
  5. Offline

tanghainguyen

Message Count:
    11
    :052:
    Hì cái này chỉ mong muốn anh em từ đó mà làm những tác phẩm của riêng mình thui mà..hì...dc anh em vỗ tay thấy cũn thíc..thíc....
    Tui đâu có tài cao siêu mà làm từ hai tấm ảnh mà ra dc, Hix ,,nếu được thì ko ở đây mà là lên "sao hỏa" roài...hì..hì
    :005:
    Nếu các bạn chịu khó thì ảnh gif là một thứ rất quan trọng và cần thiết trong thiết kế website đóa...muôn màu,,,,hì,...minh học hoài mà ko hết,,,hix

Share This Page